Wanachama wa Chama cha Kikomunisti wanamshtaki aliyekuwa mwenyekiti huku mapambano ya kuchukua mamlaka yakizidi


IUHZ5DA05oWkOn2zeExjt86P0tGyZY6Mu8IHR8db
Makao makuu ya Chama cha Kikomunisti cha Kenya (CPK) jijini Nairobi, Aprili 11, 2022. [Boniface Okendo, Standard]

Wanachama wa Chama cha Kikomunisti cha Kenya (CPK) wamemshtaki aliyekuwa mwenyekiti wao kwa kutaka kukitwaa chama hicho baada ya kujiuzulu na kujiunga na utumishi wa umma.

Katika shauri hilo mbele ya Mahakama ya Mizozo ya Vyama vya Siasa, wanachama hao wanadai Mwandawiro Mghanga alikihama chama hicho alipojiunga na serikali ya kaunti ya Taita Taveta kama mjumbe wa kamati kuu lakini bado anadaiwa kuwa kiongozi wa chama hicho.

“Alikuwa amejiuzulu na kuacha wadhifa wake Oktoba 2020 alipojiunga na utumishi wa umma kama afisa wa kaunti lakini amerejea akidai yeye bado ni mwenyekiti na anataka kuichukua kutoka kwa wanachama ambao walikuwa wamepitisha azimio la kuchukua nafasi yake,” akasema Bw David. Owiti.

Owiti aliwasilisha hati hiyo ya kiapo kwa niaba ya wanachama wa chama hicho waliomkashifu Mghanga kwa kushirikiana na katibu mkuu wa chama hicho Benedict Wachira kumrejesha kama kiongozi kisiri bila kushauriana nao.

Wanachama hao walidai kuwa wawili hao wamekuwa wakitumia jina la chama hicho kutafuta fedha za wafadhili jambo ambalo wamekuwa wakizitumia vibaya bila kutoa hesabu za kweli za matumizi.

Kwa mujibu wa wanachama hao, chama hicho kimekuwa kikipokea ufadhili kutoka kwa watu wenye mapenzi mema kutoka China na Marekani, unaofikia mamilioni ya fedha. Hata hivyo, walisema, ni viongozi wawili tu ndio wamekuwa wakifaidika na mapato hayo.

Wanachama hao wanaitaka mahakama hiyo kuwazuia Mghanga na Wachira kufanya shughuli za chama na tamko kuwa Mghanga si mwenyekiti tena, baada ya kujiuzulu na kujiunga na utumishi wa umma mwaka 2020.

Lakini Mghanga, katika majibu yake, aliwashutumu wanachama hao kwa kuwasilisha shauri hilo kwa nia mbaya, akidai hakujiuzulu kutoka chama hicho alipochukua nafasi hiyo katika serikali ya kaunti.

“Madai yao yameegemezwa kwenye uwongo na hayafai kuburudishwa na mahakama. Baadhi ya wanaolalamika si hata wanachama wa Chama cha Kikomunisti lakini wanataka kutumia misingi isiyo na mashiko kutuondoa,” alisema Mghanga.

Aliongeza kuwa yeye bado ni kiongozi wa chama kwa kuwa hakujawa na uchaguzi wa kuchukua nafasi yake au mkutano wowote wa chama ili kuridhia mabadiliko yanayodaiwa katika uongozi wa chama.



Source link

Leave a Comment