Opiyo Wandayi anamkosoa Cleophas Malala baada ya madai kwenye orodha ya wapiga kura wa UDA


SeRKsNVEjTmNGXG26qTUbvu59HWaTgXAv3aZTR4L
Katibu Mkuu wa UDA Cleophas Malala. [Wilberforce Okwiri, Standard]

Kiongozi wa Wachache katika Bunge la Kitaifa Opiyo Wandayi amemkosoa katibu mkuu wa UDA Cleophas Malala kwa maelezo kwamba kupata uanachama wa chama kunamhakikishia mtu kupata huduma za serikali na fursa nyinginezo.

Malala aliyasema hayo mjini Kisumu wikendi ambapo aliwahimiza wakazi kujitokeza kwa wingi na kujiunga na UDA.

“Wakati wa kuajiri polisi au jeshi, huwa mtu anaombwa cheti cha kidato cha nne pamoja na mahitaji mengine kisha anaambiwa mambo mengine yataongezewa faida. Kuanzia sasa, moja ya mambo ambayo yatakuwa faida ya ziada ni kuwa na kadi ya uanachama wa UDA,” Malala alisema Jumamosi.

Wandayi ambaye ni Mbunge wa Ugunja, aliitaja kauli ya Malala kuwa ni ya kusikitisha na kusema ni lazima viongozi wa UDA waelewe kuwa chama chao na Jimbo ni vyombo tofauti.

Kiongozi wa wachache alipinga hilo UDA kama chama cha siasahaiwezi kulinganishwa na serikali au serikali.

“Inatokea kwamba kwa sasa, wanaendesha serikali kinyume na matakwa yetu, na kwa kweli hata hatuwatambui,” alisema Wandayi.

Wandayi alimtaja Malala kuwa msemaji wa maafisa wakuu wa UDA serikalini ambao wanataka kutumia huduma za serikali kama chambo cha kuwafanya watu wajiunge na UDA.

“Tunataka kuwaonya na haswa wale waliowatuma. Tutakuja kwa ajili yao. Tutapuuza vinywa vyao na kuwashughulikia waliotumwa,” alisema na kuongeza kuwa matamshi ya Malala yanafaa kuwatia wasiwasi Wakenya wote wenye nia njema.

Wakati wa usajili wa UDA, Malala aliwataka wakazi kujiandikisha kwa wingi kuwa wanachama wa chama hicho kwa madai kuwa hilo litafungua milango ya fursa mbalimbali kwao. Alisema hii pia itaimarisha ustawi wa kiuchumi wa eneo hilo.

https://www.youtube.com/watch?v=BCRWniEsYrQ



Source link

Leave a Comment